도와주시면 맛있는 거 쏠께요(태국어 해석)

홈 > 태국게시판 > 뉴스
뉴스

- 여행 관련 뉴스, 태국 소식, 각종 공연, 행사 등 한시성 이벤트 정보를 올리는 곳입니다.
- 다른 곳에서 퍼온 글일 경우 반드시 출처를 명기해야 합니다.
- 특히 국내 언론사의 기사일 경우 본문 내용을 올리지 말고 주소만 링크해 주십시오.

도와주시면 맛있는 거 쏠께요(태국어 해석)

김희진 4 1387
어디다 도움을 청해야 할지 몰라 여길 찾아왔습니다.

작년 여름 태국배낭여행 갔을때 만난 프랑스 아저씨가 있는데

사진때문에 한두번 메일 주고받다가 연락이 끊어졌거든요.

근데 일년이 지나서 오늘 뜬금없이 메일이 온거에요.

제목이 'bo cua con'이라서 내용은 영어겠지..하면서 열었더니

세상에...본문이 아래와 같습니다.

음....태국어를 알파벳으로 쓴 거 같기도 하고..

태국어라고 하면 '거 남 너이까'밖에 모르는 저..궁금해 팔짝 뛰겠습니다.

해석해 주실 분 없나요?

잘못 보낸 메일이 아니라면 답을 해줘야 할 거 같은데..

해석 해주시는 분에게..........맛있는 쭈꾸미 요리로 사례를 ... ^^

Bo kinh ieu !cac anh chi em ieu men !!!
con da nhan duoc thu emNga ,hom nay con moi hoi am vi con moi lan danh mail rat kho cho con ,con su dung may hay bi quen ,hom nay chong con chi lai con moi ghi thu ve cho Bo ,Bo,moi nguoi trong dinh o nha co manh khoe khong ?Bo co buon con khong ?con cau nguyen cho Bo,moi nguoi trong gia dinh deu manh khoe la con vui roi ,
Bo oi !!!con se co gang hoc tieng de con xin mot viec lam cho con ,chu con o nha khong thi con buon lam ,cu an roi di ra di vo voi can nha voi cai vuon con cha biet lam gi ,khi nao chong con nghi chong con dat con di day di do con cung di gap co chu cua ong ,sang chong con cho con toi nha co chu cua ong roi chong con di lam ,den chieu chong con don con ve ,o nha chu ong mot ngay teu lam con thi khong biet tieng ,moi dau co chu ong noi gi con cung khong hieu noi nhu nguoi cam voi nguoi diec ,ve sau chu ong noi va chi nhung cu chi va hanh dong dang lam cho con va ghi cai do vao giay bang tieng phap day con noi ,roi con cung hieu ,con day lai tieng viet ,roi co chu ong dat con di choi ,ra vuon hai dau co ve ,ca chua ,sup lo ,bap cai ,khoai tay ,sa lach,cho con mang ve ,ho cung vui ve voi con lam ,con chi cua ong thi tuc cuoi nua ,goi dien thoai cho chong con roi doi noi chuyen voi con ,con cung nghe moi dau con chao ,hoi suc khoe con noi con dang an com,con lanh con noi bang tieng phap ,sau do chi ong hoi con co khoe khong?lanh ha ,roi noi tiep tiep con bi luon the la con voi chi ong cu cuoi trong dien thoai cha ai hieu gi nua ,con hom nay van chua quen voi khi hau ,con cu bi chong mat ,an uong thi cung do ,bo dung lo gi cho con ,khong biet khi nao con di lam ,de con phu giup cho gia dinh day ,con cha lam gi duoc cho Bo het ,thoi vai dong con goi toi gia dinh Bo giu gin suc khoe ,an nhieu vo ,con cau xin thien chua do tran hong an xuong cho gia dinh ,con goi loi tham co chu ,co loan l ,chi hoa ,anh phuc anh trong ,truong lan ,cau mo ,va cac em

Nga oi !!!hom nay em da kiem duoc nguoi lam chua ,em ban co dat hang khong ?chi cung sot ruot cho em chi o ben nay thi cha co viec gi lam ,em thi nhieu viec qua ,em cau nguyen va ra den thanh giuse xin khan ,chua va thanh giuse se o ben em ,chi cung cau nguyen cho em ,cho chi goi loi tham Hoa nhe ,
Chi Oanh !!!hom em di em de cai may say trong va ly em quen dua cho chi ,chi dung buon em nhe ,chi gap chi noi no ,co nhan duoc mail cua em khong ma sao cha thay no hoi am cho em ,cho em goi loi tham cac chau ,va hoa xuan nhe con cua bo conhang

4 Comments
뽀사져 1970.01.01 09:00  
음~~ 베트남도 알파벳을 쓰는군..오호~~
김희진 1970.01.01 09:00  
감사합니다.베트남어였군요잉~ .헬로 베트남 나오믄 베트남 가야지..다시한번 감사!
놀라워 1970.01.01 09:00  
우잉! 요술왕자님 베트남어도 아시고^^ 곧이어 헬로 베트남 나옴다. 기대하시라!!!
요술왕자 1970.01.01 09:00  
베트남어네요....
제목